नाट्यसंस्कार परीक्षा

नाट्यसंस्कार परीक्षा

महाराष्ट्रीय कलोपासक, पुणे  नाट्यसंस्कार कला अकादमी पुणे आयोजित  ‘भालबा केळकर करंडक’ आंतरशालेय नाटिका स्पर्धा (प्राथमिक  शाळा)

महाराष्ट्रीय कलोपासक, पुणे नाट्यसंस्कार कला अकादमी पुणे आयोजित ‘भालबा केळकर करंडक’ आंतरशालेय नाटिका स्पर्धा (प्राथमिक शाळा)

दिवाकर स्मृती नाट्यछटा स्पर्धा २०१९ (मराठी) अंतिम फेरी निकाल, पुणे

दिवाकर स्मृती नाट्यछटा स्पर्धा २०१९ (मराठी) अंतिम फेरी निकाल, पुणे

युवा नाट्य प्रशिक्षण शिबीर

युवा नाट्य प्रशिक्षण शिबीर

बालनाट्य प्रशिक्षण शिबीर

बालनाट्य प्रशिक्षण शिबीर

रविवार सत्र ( ७ ते १६ वयोगटासाठी )

रविवार सत्र ( ७ ते १६ वयोगटासाठी )

दर रविवारी

सकाळी १० ते १ आणि

दुपारी २ ते ५

मराठी रंगभूमी दिन ५ नोव्हेंबर २०१९

अखिल भारतीय मराठी नाट्य परिषद पुणे शाखेच्या वतीने देण्यात येणारा चित्तरंजन कोल्हटकर पुरस्कार २०१९
मा. श्री. प्रकाश पारखी यांना आज त्यांचाच विद्यार्थी, सिने अभिनेता सक्षम कुलकर्णी याच्या हस्ते
 टिळक स्मारक मंदिर, पुणे येथे देण्यात आला.
IMG-20191106-WA0010

अपूर्णांक, हाडुक हाडुक, मर्डर मिस्ट्री सर्वोकृष्ट

अभ्यास नाट्य स्पर्धा : शुभांगी दामले, सुमन शिरवटकर यांच्या हस्ते पारितोषिक वितरण

पुणे : नाट्यसंस्कार कला अकादमीतर्फे घेण्यात आलेल्या अभ्यास नाट्य स्पर्धेतील बालगटात डॉ. दादा गुजर शाळेने सादर केलेलीअपूर्णांक’, कुमार गटात . रा. पालकर शाळेने सादर केलेली हाडुक हाडुकआणि किशोर गटात सीटी इंटरनॅशनल स्कूलने सादर केलेलीमर्डर मिस्ट्रीनाटिका सर्वोकृष्ट ठरली. तीनही शाळांना फिरता करंडक प्रदान करण्यात आला.

अभ्यास नाट्य स्पर्धेच्या दोन्ही गटातील संघांची अंतिम फेरी आज (दि. 5 ऑक्टोबर 2019) सुदर्शन रंगमंच येथे झाली. त्यानंतर विजेत्या संघांना पारितोषिक देण्यात आले. सहभागी संघांना दिपाली निरगुडकर यांच्या हस्ते सहभाग प्रमाणपत्र देण्यात आले. बालगटातील विजेत्या संघांना ज्येष्ठ अभिनेत्री शुभांगी दामले यांच्या हस्ते तर कुमारकिशोर गटातील विजेत्यांना ज्येष्ठ रंगकर्मी सुमनशिरवटकर यांच्या हस्ते पारितोषिक वितरण करण्यात आले. मनोरंजनातून अभ्यास ही या स्पर्धेमागची संकल्पना असून या स्पर्धेचे वैशिष्ट्य म्हणजे काही विद्यार्थ्यांनी नाटिकांचे लेखन केले असूनदिग्दर्शनही केले आहे.

या वेळी दामले म्हणल्या, स्पर्धेतील सर्वच संघांनी सादरीकरणासाठी विषयाची निवड चांगली केली आहे त्याचप्रमाणे वैविध्यपूर्णही आहे. सादरीकरणात ज्या काही तृटी राहिल्या आहेत त्याविद्यार्थ्यांनी तसेच शिक्षकांनीही समजून घ्याव्यात. प्रकाश पारखी यांनी सुरू केलेला उपक्रम विद्यार्थ्यांसाठी उपयुक्त आहे.

शिरवटकर म्हणाल्या, नाटक सादर करताना हावभाव आणि अभिनय खूप महत्त्वाचा असतो. वाक्याच्या अनुषंगाने अभिनय करता यायला हवा.

परिक्षक म्हणून संध्या कुलकर्णी, माधुरी ओक यांनी काम पाहिले. सुरुवातीस नाट्यसंस्कार कला अकादमीचे प्रमुख विश्वस्त प्रकाश पारखी यांनी स्पर्धेच्या आयोजनामागील भूमिका विषद केली. कार्यक्रमाचे सूत्रसंचालन दिप्ती असवडेकर यांनी केले तर आभार हर्षदा ताम्हणकर आणि पूजा पारखी यांनी मानले.

स्पर्धेचा सविस्तर निकाल : नाटिकेचे नाव आणि कंसात शाळेचे नाव या क्रमाने

बालगट : सर्वोकृष्टअपूर्णांक (डॉ. दादा गुजर शाळा), सर्वोत्तमआपला परिसर धोक्यात आणत आहोत का? (नवीन मराठी शाळा), उत्तमवाहतूक सुरक्षा (मा. . गोळवलकर शाळा), उत्तेजनार्थसाधे घरगुती उपचार (डीआयसी इंग्लिश मिडिअम स्कूल), माय डिलाईटफूल स्कूल (भारतीय विद्या भवन).

कुमार गट : सर्वोकृष्टहाडूक हाडूक (. रा. पालकर शाळा), सर्वोत्तम ॅडव्हर्ब (आर्यन्स वर्ल्ड स्कूल भिलारे वाडी), उत्तमन्यू ॅन्ड ओल्ड मेजरमेंट (सीटी इंटरनॅशनल स्कूल).

किशोर गट : मर्डर मिस्ट्री ( सीटी इंटरनॅशनल स्कूल), उत्तेजनार्थचोच पुराण (समाजभूषण बाबूराव फुले शाळा).

फोटो 1 : अभ्यास नाट्य स्पर्धेत बालगटात सर्वोकृष्ट ठरलेला डॉ. दादा गुजर शाळेचा संघ. समवेत शुभांगी दामले, प्रकाश पारखी आणि शाळेचे शिक्षक.

फोटो 2 : अभ्यास नाट्य स्पर्धेत कुमार किशोर गटात सर्वोकृष्ट ठरलेला . रा. पालकर शाळेचा संघ. समवेत सुमन शिरवटकर, प्रकाश पारखी आणि शाळेचे शिक्षक.

फोटो 3 : अभ्यास नाट्य स्पर्धेत किशोर गटात सर्वोकृष्ट ठरलेला सीटी इंटरनॅशनल स्कूलचा संघ. समवेत सुमन शिरवटकर, प्रकाश पारखी आणि शाळेचे शिक्षक.

ताजी बातमी

दिवाकर स्मृति नाटयछटा स्पर्धा २०१९ – अंतिम फेरी, पिंपरी चिंचवड विभाग

नाटयछटा स्पर्धा निकाल

नाटय संस्कार कला अकादमी तर्फे घेण्यात येणार्‍या दिवाकर स्मृति नाटयछटा स्पर्धेचे हे २८ वर्ष होते. दिनांक ११ ऑगस्ट २०१९ रोजी ही स्पर्धा पिंपरी चिंचवड केंद्रावर घेण्यात आली.  परितोषिक विजेत्या विद्यार्थ्यांची नावे पुढील प्रमाणे.

गट क्रमांक १

शिशुगट     १. मिहिका बिराजदार     २. मनवा वैदय       ३. सान्वी पत्की

उत्तेजनार्थ‌‌‌   १. जिज्ञासा महाजन      २. गिरीजा शिर्के      ३. वेद उंब्रजकर

गट क्रमांक २

१ली ते २री   १. आत्मज सकुंडे      २. शरण्या नवले      ३. अरिषा कुंभार

उत्तेजनार्थ     १. मानस अहिरराव    २. शुभ्रा मगर        ३. पर्णवी गाडे

गट क्रमांक ३ 

३री ते ४थी    १. अन्वी बेलसरे     २. ईश्वरी निकम      ३. दर्शना मुजुमले

उत्तेजनार्थ      १. अद्विता घार्गे

गट क्रमांक ४

५वी ते ६वी    १. अनन्या भेगडे    २. सान्वी भाके     ३. नीरजा पेंडसे

उत्तेजनार्थ     १. मुक्ता देशमुख    २. सई शिरसकर    ३. शाल्मली येळकर

गट क्रमांक ५

७वी ते ८वी    १.शाम कुलकर्णी   २. हिमानी पुराणिक   ३. समीक्षा सुरवडकर

उत्तेजनार्थ     १. वैष्णवी गटकुळ

गट क्रमांक ६

९ वी ते १० वी    १. हरीष पाटील    २. अथर्व कुलकर्णी    ३. ओम तळपे

उत्तेजनार्थ       १. अनया फाटक

गट क्रमांक ७

खुला गट        १. प्रमिला धोंगडे     २. माधवी पोतदार

उत्तेजनार्थ        १. मोनिका बोरसे

नाटयछटा लेखन स्पर्धा अंतिम फेरी निकाल

शिक्षक लेखन

१. सौ. अनघा दिक्षित     २. निशा बेलसरे     ३. सौ. प्रतिभा ढोकरे

पालक लेखन

१. सौ. माधवी पोतदार    २. अमृता देशमुख     ३. मंजिरी भाके

विदयार्थी लेखन

१. शंतनु नातु

लेखन स्पर्धा परिक्षक – श्री. मिलिंद सबनीस

दिवाकर स्मृति नाटयछटा स्पर्धा २०१९ – अंतिम फेरी,  पिंपरी चिंचवड विभाग

जानेवारी

२० जानेवारी

हिंदी / इंग्रजी नाट्यछटा स्पर्धा आणि बक्षीस समारंभ पुणे विभाग

२७ जानेवारी

हिंदी / इंग्रजी नाट्यछटा स्पर्धा आणि बक्षीस समारंभ पिंपरी, चिंचवड, निगडी विभाग

मे

उन्हाळी नाट्य शिबिरे

१ ते १० मे

ग. रा. पालकर शाळा, कर्वेनगर, पुणे

११ ते २० मे

हुजूरपागा लक्ष्मीरोड, पुणे

२१ ते ३० मे

हुजूरपागा, कात्रज, पुणे

जुलै

७ जुलै ते ८ डिसेंबर

रविवार सत्र : कात्रज / कर्वेनगर

२१ जुलै

मराठी नाट्यछटा स्पर्धा-पुणे विभाग

२८ जुलै

अंतिम फेरी व बक्षीस समारंभ

ऑगस्ट

४ आगष्ट

मराठी नाट्यछटा स्पर्धा, निगडी

११ आगष्ट

अंतिम फेरी व बक्षीस समारंभ

१८ आगष्ट

बालनाट्यसंस्कार परीक्षा (प्रथम) पुणे, निगडी, चिखली, रत्नागिरी

२५ आगष्ट

महाअंतिम फेरी, मराठी नाट्यछटा स्पर्धा

सप्टेंबर

अभ्यास नाट्य स्पर्धा

नोव्हेंबर

किशोरनाट्यसंस्कार परीक्षा (द्वितीय)
१७ नोव्हेंबर

पुणे विभाग, रत्नागिरी विभाग

२४ नोव्हेंबर

निगडी विभाग

२५ नोव्हेंबर

चिखली विभाग

डिसेंबर

८ डिसेंबर

रविवार सत्र : समारोप

२२ डिसेंबर

वर्धापन दिन

आमचे यशस्वी कलाकार

सुबोध भावे

शिवानी रंगोले

सोनाली कुलकर्णी

lokesh

लोकेश गुप्ते

शिवराज वायचळ

सक्षम कुलकर्णी